Ƙarin masu amfani suna ba da shawarar tattara takarda

Ƙara marufi kamar takardaakwatunan pizza, akwatunan burodikumamacaron kwalayesuna shiga cikin rayuwarmu, kuma wani sabon binciken da aka gudanar kafin a aiwatar da haramcin rahotanni cewa kusan kashi biyu bisa uku na masu amfani sun yi imanin cewa marufi na takarda Greener.

E

A cikin Maris 2020, kamfanin bincike mai zaman kansa Toluna, wanda ƙungiyar masu ba da shawarwari ta takarda ta ba da izini, ta yi nazari kan masu siye 5,900 na Turai kan abubuwan da ake so, fahimta da halaye.Sakamakon ya nuna cewa an fi son fakitin takarda ko kwali don takamaiman kaddarorin sa.

Kashi 63% na tunanin kwali sun fi dacewa da muhalli, 57% suna tunanin kwali sun fi sauƙi don sake sarrafa su, kuma 72% suna tunanin kwali sun fi sauƙin takin gida.

Uku cikin 10 masu amfani sun yi imanin cewa takarda ko kwali shine kayan da aka fi sake yin fa'ida, kuma sun yi imanin cewa kashi 60% na takarda da kwali an sake yin fa'ida (ainihin adadin sake yin amfani da shi shine 85%).

Kimanin rabin masu amsawa (51%) sun fi son fakitin gilashin don kare samfuran, yayin da 41% sun fi son kamanni da jin gilashin.

1

Masu cin kasuwa suna ɗaukar gilashin a matsayin abu na biyu mafi yawan marufi da ake iya sake yin amfani da su, sai ƙarfe.Koyaya, ainihin farfadowar sun kasance 74% da 80%, bi da bi.

Bugu da ƙari, binciken ya nuna cewa halayen mabukaci game da marufi na filastik galibi mara kyau ne.

Jonathan Tame, Manajan Darakta na bangarorin Biyu, ya ce: “Marufi ya tsaya tsayin daka kan radar mabukaci bayan wasu shirye-shiryen shirye-shirye masu tada hankali kamar David Attenborough's Blue Planet 2 sun nuna tasirin da shararmu ke da shi a kan yanayin halitta.ajanda."

Kusan kashi uku cikin huɗu (70%) na masu amsa sun ce suna ɗaukar matakai don rage amfani da fakitin filastik, yayin da 63% na masu siye suka yi imanin ƙimar sake yin amfani da su ya ƙasa da 40% (42% na marufi a Turai ana sake yin amfani da su).

Masu cin kasuwa a duk faɗin Turai sun ce a shirye suke su canza halayensu don yin siyayya mai dorewa, tare da 44% a shirye su kashe ƙarin kan samfuran da aka tattara a cikin kayan dorewa, idan aka kwatanta da 48% waɗanda za su yi tunanin dillalai suna yin kaɗan don rage sharar samfur kuma a shirye suke. yi la'akari da guje wa dillalai da rage amfani da kayan da ba za a iya sake yin amfani da su ba.

Tame ya ce "Masu amfani da kayayyaki suna kara fahimtar zaɓuɓɓukan marufi don abubuwan da suka saya, wanda hakan ke sanya matsin lamba kan kasuwanci, musamman masu siyarwa," in ji Tame.

Ba za a iya musantawa cewa hanyar da masana'antar marufi "ke yi, amfani, da zubarwa" tana canzawa a hankali…


Lokacin aikawa: Jul-05-2022